ĐẠI HỘI ĐẠI BIỂU HỘI SINH VIÊN TRƯỜNG ĐẠI HỌC LÂM NGHIỆP LẦN THỨ XIV, NHIỆM KỲ 2023-2025
7 tháng 6, 2023Đến dự và chỉ đạo Đại hội, về phía Hội sinh viên TP Hà Nội có: đ/c Nguyễn Tiến Hưng - ủy viên Ban chấp hành Trung ương Đoàn, Phó Chủ tịch Trung ương Hội Sinh viên, Phó Bí thư Thành Đoàn, Chủ tịch Hội Sinh viên Việt Nam Thành Phố Hà Nội; đ/c Trần Hoàng Anh – Uỷ viên Ban Thư ký, Chánh Văn phòng Hội Sinh viên Việt Nam Thành phố Hà Nội; các đ/c đại diện Đoàn Thanh niên, Hội Sinh viên các cơ quan đơn vị và các trường bạn.
Về phía Trường Đại học Lâm nghiệp có PGS. TS Cao Quốc An – Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội Đồng trường; đ/c PGS.TS Phạm Minh Toại - Ủy viên Ban thường vụ Đảng ủy, Phó Hiệu trưởng Nhà trường; đ/c Phùng Minh Tám – Phó Bí thư Đoàn Trường Đại học Lâm nghiệp; đ/c PGS.TS Lê Bảo Thanh – Phó trưởng khoa Quản lý tài nguyên rừng và môi trường; Lãnh đạo các đơn vị; đại diện các tổ chức, đoàn thể quần chúng, Công đoàn trường, Đoàn thanh niên, Hội sinh viên, Ban chấp hành các liên chi đoàn, các đồng chí nguyên là cán bộ Hội sinh viên các thời kỳ cùng 182 đại biểu là hội viên, sinh viên ưu tú đại diện cho hơn 3.500 hội viên, sinh viên Trường Đại học Lâm nghiệp.
Đại hội Đại biểu Hội Sinh viên Trường Đại học Lâm nghiệp là sự kiện chính trị quan trọng của sinh viên Nhà trường có nhiệm vụ tổng kết, đánh giá kết quả thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu Hội sinh viên Trường Đại học Lâm nghiệp lần thứ XIII, nhiệm kỳ 2021-2023, chỉ rõ các kết quả đã đạt được và những mặt hạn chế, rút ra bài học kinh nghiệm; trên cơ sở đó xác định mục tiêu, phương hướng, nhiệm vụ và giải pháp nhằm phát triển công tác Hội và phong trào sinh viên Nhà trường khóa XIV, nhiệm kỳ 2023-2025 ngày càng phát triển.
GS. TS. NGƯT. Phạm Văn Điển – Hiệu trưởng Nhà trường gửi thư chúc mừng
Đ/c Nguyễn Tiến Hưng - Uỷ viên Ban chấp hành Trung ương Đoàn, Phó Chủ tịch Trung ương Hội Sinh viên, Phó Bí thư Thành Đoàn, Chủ tịch Hội Sinh viên thành phố Hà Nội phát biểu
Phát biểu chỉ đạo Đại hội, đ/c Nguyễn Tiến Hưng - Uỷ viên Ban chấp hành Trung ương Đoàn, Phó Chủ tịch Trung ương Hội Sinh viên, Phó Bí thư Thành Đoàn, Chủ tịch Hội Sinh viên thành Phố Hà Nội biểu dương và ghi nhận những kết quả hoạt động công tác Hội của Hội sinh viên Nhà trường trong nhiệm kỳ vừa qua, đồng chí nhấn mạnh: Hội sinh viên Nhà trường đã bám sát và thực hiện hiệu quả các chỉ đạo của Hội sinh viên thành phố Hà Nội và của Đảng ủy, Ban Giám hiệu Nhà trường. Để tiếp tục phát huy những kết quả đã đạt được, đồng chí yêu cầu BCH HSV khóa XIV đẩy mạnh tuyên truyền, cổ vũ hội viên tham gia các hoạt động sinh viên 5 tốt; nắm bắt tư tưởng, tâm lý của hội viên, sinh viên; phát triển thêm các Câu lạc bộ, Tổ, Đội, Nhóm tạo sân chơi thể thao và học thuật ý nghĩa cho sinh viên; đẩy mạnh công tác tình nguyện xã hội…
PGS.TS Phạm Minh Toại – Ủy viên Ban thường vụ Đảng ủy, Phó Hiệu trưởng Nhà trường phát biểu
Thay mặt Lãnh đạo Nhà trường, PGS.TS. Phạm Minh Toại – Ủy viên Ban thường vụ Đảng ủy, Phó Hiệu trưởng ghi nhận những thành tích và đóng góp của BCH HSV khóa XIII, chúc mừng và bày tỏ sự tin tưởng, kỳ vọng của Đảng Ủy, Ban Giám hiệu vào BCH HSV khóa XIV. Thầy Phạm Minh Toại mong muốn BCH HSV nhiệm kỳ mới sẽ tiếp tục tìm ra những mô hình mới cho công tác Hội và phong trào sinh viên; tăng cường trang bị những kiến thức, kỹ năng mềm cần thiết cho hội viên, sinh viên thông qua các hoạt động của Hội; phát động các chương trình, cuộc thi ý tưởng khởi nghiệp trong sinh viên; vận động sinh viên tham gia tích cực hơn trong công tác Hội, gắn các hoạt động nhiệm vụ của Hội và nhiệm vụ chung của Nhà trường, góp phần thực hiện thắng lợi mục tiêu chung của toàn Trường.
Ban chấp hành mới khóa XIV, nhiệm kỳ 2023-2025 ra mắt Đại hội
Qua hai phiên làm việc nghiêm túc, khẩn trương và trách nhiệm, Đại hội đã bầu ra Ban chấp hành mới khóa XIV, nhiệm kỳ 2023-2025 gồm 21 đồng chí đủ năng lực, trình độ để hoàn thành sứ mệnh, nhiệm vụ chính trị của Hội và phong trào sinh viên. Ban chấp hành Hội sinh viên khóa XIV đã thể hiện ý chí, nguyện vọng của sinh viên phấn đấu học tập, rèn luyện, phát huy những thành tựu đã đạt được trong nhiệm kỳ vừa qua, phấn đấu đẩy mạnh công tác Hội và phong trào sinh viên Nhà trường ngày càng vững mạnh.
Một số ý kiến tham luận tại Đại hội
Nhằm ghi nhận những đóng góp, cố gắng của các thế hệ cán bộ Hội trong khóa XIII. Trung ương Hội Sinh viên Việt Nam và Hội Sinh viên Thành phố Hà Nội đã khen thưởng các tập thể và cá nhân có thành tích xuất sắc trong công tác Hội và phong trào Sinh viên nhiệm kỳ 2021-2023.
Các tập thể, cá nhân xuất sắc được khen thưởng
Đại diện Hội sinh viên thành phố Hà Nội tặng hoa chúc mừng
Đại diện Lãnh đạo Nhà trường tặng hoa chúc mừng
Đại diện Công đoàn trường tặng hoa chúc mừng
Đại diện Đoàn thanh niên trường tặng hoa chúc mừng
Sau thời gian làm việc khẩn trương, nghiêm túc với ý thức trách nhiệm cao, Đại hội cũng đã Bầu Ban Chấp hành Hội Sinh viên Trường Đại học Lâm nghiệp khóa XIV, nhiệm kỳ 2023-2025 và Bầu đại biểu đi dự Đại hội Đại biểu Hội Sinh viên Thành phố Hà Nội lần thứ 8, nhiệm kỳ 2023 - 2028. Đại biểu Hội Sinh viên Trường Đại học Lâm nghiệp lần thứ XIV, nhiệm kỳ 2023-2025 đã hoàn thành tốt đẹp những nội dung chương trình đề ra. Với khẩu hiệu hành động: "Tiên phong – Sáng tạo – Đồng hành – Hội nhập", Đại hội Đại biểu Hội sinh viên trường lần thứ XIV trên tinh thần phát huy trí tuệ và sức trẻ Lâm nghiệp được kỳ vọng sẽ có những quyết định quan trọng, đúng đắn, đưa nhiệm kỳ 2023-2025 đạt được nhiều thành tựu quan trọng, xứng đáng với truyền thống của một trường Đại học anh hùng và khẳng định là một trong những cơ sở Hội hàng đầu Thủ đô.
Trong nhiệm kỳ mới này, Khoa QLTNR & MT có 04 đồng chí được tín nhiệm bầu vào Ban Chấp hành Hội Sinh viên Trường Đại học Lâm nghiệp khóa XIV, nhiệm kỳ 2023-2025.
| |
Đ/c Trịnh Văn Thành - Chủ tịch Hội sinh viên Cán bộ Trung tâm ĐDSH & QLRBV
| Đ/c Đinh Thị Quỳnh - Ủy viên Ban thư ký Sinh viên K65 - DLST |
| |
Đ/c Nguyễn Thị Hảo - Ủy viên Ban chấp hành Sinh viên K66 – QLTNR & MT | Đ/c Nguyễn Việt Linh - Ủy viên Ban chấp hành Sinh viên K67 – QLTNTN (TT) |
Đ/c Trịnh Văn Thành – Chủ tịch Hội sinh viên khóa mới phát biểu bế mạc Đại hội
Chụp ảnh lưu niệm tại Đại hội XIV, nhiệm kỳ 2023 - 2025
DANH SÁCH 21 ĐỒNG CHÍ TRONG BAN CHẤP HÀNH HỘI SINH VIÊN KHÓA XIV, NHIỆM KỲ 2023 - 2025
STT | Họ và Tên | Chức vụ |
1 | Trịnh Văn Thành | Chủ tịch Hội Sinh viên |
2 | Trương Thị Thu Hường | Phó Chủ tịch Hội Sinh viên |
3 | Lê Trọng Tiến | Phó Chủ tịch Hội Sinh viên |
4 | Hoàng Thị Kiều Diễm | Ủy viên Ban thư ký |
5 | Đinh Thị Quỳnh | Ủy viên Ban thư ký |
6 | Nguyễn Văn Cường | Ủy viên Ban thư ký |
7 | Nguyễn Vũ Thảo Linh | Uỷ viên Ban thư ký |
8 | Lê Tuấn Đạt | Ủy viên Ban chấp hành |
9 | Trần Xuân Bách | Ủy viên Ban chấp hành |
10 | Nguyễn Thị Hảo | Ủy viên Ban chấp hành |
11 | Nguyễn Thị Minh Thu | Ủy viên Ban chấp hành |
12 | Nguyễn Thị Mai | Ủy viên Ban chấp hành |
13 | Trương Thị Hà | Ủy viên Ban chấp hành |
14 | Đinh Thị Thùy Dung | Ủy viên Ban chấp hành |
15 | Bùi Thu Hiền | Ủy viên Ban chấp hành |
16 | Nguyễn Thị Hồng | Ủy viên Ban chấp hành |
17 | Lê Thị Nga | Ủy viên Ban chấp hành |
18 | Phùng Thị Hải Khánh | Ủy viên Ban chấp hành |
19 | Nguyễn Việt Linh | Ủy viên Ban chấp hành |
20 | Nguyễn Thị Thương | Ủy viên Ban chấp hành |
21 | Nguyễn Khánh Linh | Ủy viên Ban chấp hành |
Tin nổi bật
“XẾP SÁCH NGHỆ THUẬT” – NÉT ĐẸP VĂN HÓA ĐỌC TẠI THƯ VIỆN VNUF
27 tháng 5, 2024
THỰC HÀNH LÀM KIỂM LÂM: HÀNH TRÌNH TỪ TRANG SÁCH ĐẾN CÁNH RỪNG XANH
20 tháng 4, 2024
Tuyển sinh ngành Du lịch sinh thái năm 2024
3 tháng 4, 2024
Tuyển sinh ngành Quản lý tài nguyên và môi trường năm 2024
3 tháng 4, 2024
Tuyển sinh ngành Quản lý tài nguyên rừng năm 2024
3 tháng 4, 2024
Tuyển sinh ngành Quản lý Tài nguyên thiên nhiên (Chương trình tiên tiến)
3 tháng 4, 2024
KHOA QUẢN LÝ TÀI NGUYÊN RỪNG VÀ MÔI TRƯỜNG TỔ CHỨC ĐỢT THỰC TẬP CHO SINH...
23 tháng 12, 2023
GIAO LƯU BÓNG ĐÁ CHÀO MỪNG KỶ NIỆM 41 NĂM NGÀY NHÀ GIÁO VIỆT NAM 20/11
22 tháng 11, 2023
HỘI DIỄN VĂN NGHỆ CHÀO MỪNG TÂN SINH VIÊN KHÓA 68 VÀ CHÀO MỪNG NGÀY NHÀ...
20 tháng 11, 2023
Bộ môn Bảo vệ thực vật rừng tham dự Hội nghị Côn trùng học Quốc gia lần thứ...
20 tháng 11, 2023
Khoa Quản lý tài nguyên rừng và Môi trường trân trọng kính mời các thầy...
7 tháng 11, 2023
TỔ CHỨC SỰ KIỆN TRIỂN LÃM TRANH “THE ELEPHANT CLAN”, THĂM QUAN NHÀ TRUYỀN...
6 tháng 11, 2023
Hiệu trưởng nhắn nhủ sinh viên: "Học đại học chăm chỉ thôi chưa đủ"
12 tháng 10, 2023
NGHIÊN CỨU SINH NGUYỄN CHÍ THÀNH SINH HOẠT HỌC THUẬT VỚI CHỦ ĐỀ: NGHIÊN CỨU...
1 tháng 10, 2023
SỰ KIỆN "FORESTS ARE OUR HOME" CÙNG VỚI SỰ HỢP TÁC TỔ CHỨC WILD RHINO
26 tháng 9, 2023
Thông báo về việc Tuyển sinh đào tạo từ xa trình độ đại học năm 2023
26 tháng 9, 2023
THÔNG BÁO MỜI DỰ HỘI THẢO "FORESTS ARE OUR HOME"
21 tháng 9, 2023
NGÀY HỘI CHÀO TÂN SINH VIÊN K68
11 tháng 9, 2023
Sinh viên chương trình QLTNTN (CT tiên tiến) Khoa QLTNR&MT tham gia hoạt...
11 tháng 9, 2023
SINH VIÊN KHOA QUẢN LÝ TÀI NGUYÊN RỪNG VÀ MÔI TRƯỜNG THAM GIA HOẠT ĐỘNG...
23 tháng 8, 2023